Wani fasinja da ya sauka daga jirgin Abuja zuwa Kano ya bayyana rashin jin daɗin dangane da tikitin jiragen sama da ya yi tashin gwauron zabi...
Wani masanin harhaɗa magungun da ke jami’ar Usman Ɗanfodiyo, a jihar Sokoto Dr. Nura Usman ya ce, akwai buƙatar matasa su rinƙa amfani da wayoyinsu wajen...
Kotun shari’ar Muslunci mai zamanta a ƙaramar hukumar Ungogo, ƙarƙashin mai shari’a Mansur Ibrahim Bello, ta aike da wani matashi gidan gyaran hali bisa zargin satar...
Kotun majistret mai lamba 46, ƙarƙashin jagorancin mai shari’a Jibril Inuwa, ta aike da wasu matasa uku gidan gyaran hali. Matasan ana zargin su ne laifin...
Kwamandan ƙungiyar Bijilante na jihar Kano, Alhaji Shehu Rabi’u ya ce, ƙarin karatu ga ƴan Bijilante zai taimaka wajen gudanar da ayyukan su. Alhaji Shehu Rabi’u,...
Hukumar Hisba ta jihar Kano ta ce, labarin da ake yaɗa wa a kafofin sada zumunta kan jarumai fina-finan Hausa da ta mayar wa Malam Aminu...
Wata mata mai suna Sailuba Shu’aibu, mai sana’ar sayar da kayan miya ta ce, akwai buƙatar mata su rinƙa gudanar da sana’a, domin rufawa kai asiri...
Shugabar ƙungiyar mata lauyoyi ta jihar Kano, Barista Bilkisu Ibrahim Sulaiman ta ce, matsin rayuwa ya sanya mata shiga cikin mawuyacin hali. Barista Bilkisu Ibrahim, ta...
Shugabar ƙungiyar ƴan jaridu mata reshe Arewa maso Gabas, Hajiya Halima Musa ta ce, rashin bayyana cin zarafin mata da iyaye ke yi musamman a Karkara...
Wata matashiya mai suna Sadiya Usman da ke unguwar Ɗorayi, ƙaramar hukumar Gwale a jihar Kano ta ce, rashin bai wa mata dama ya janyo ake...