Sarkin noma a yankin Garin Malam da ke jihar Kano, Alhaji Yusif Umar Nadabo, ya ce, ba zai manta da irin gudunmawar da al’ummar yankin su...
Wani matashi ya gurfana a gaban kotun shari’ar musulunci da ke Kofar Kudu, ƙarƙashin mai shari’a Ibrahim Sarki Yola, kan zargin bankawa Shagunan mutane wuta a...
Limamin masallacin Juma’a na Ahlus sunnah da ke unguwar Ɗangoro a ƙaramar hukumar Kumbotso, Dr. Abubakar Bala Kibiya ya ce, addinin musulunci ya ginu ne a...
Limamin masallacin Juma’a na sansanin Alhazai da ke jihar Kano, Shu’aibu Nura Adam ya ce, ya kamta musulmi su dage da ibada a ranar Juma’a, domin...
Na’ibin limamin masallacin Juma’a na Masjidul Ƙuba da ke unguwar Tukuntawa, malam Ahmad Ali ya yi kira ga al’ummar musulumi da su koma ga Allah, domin...
Rundinar ƴan sandan jihar Kano ta tabbatar da kama wani matashi da zargin cin amanar wata mata Yar unguwar Yalwan Shandan da ke ƙaramar hukumar Plateau....
Hukumar kula da ingancin abinci da magunguna ta ƙasa reshen jihar Kano NAFDAC, ta ce, al’umma su kula da yanayin da masu Sojan gona ke zuwa...
Ƙungiyar ɗalibai 100 da gwamnatin jihar Kano ta ɗauki nauyin karatun su a makarantar British Brigde, sun roƙi gwamnati da ta tallafa musu, domin sakin sakamakon...
Babbar kotun jiha, mai lamba 11, da ke zamanta a Milla Road, ƙarƙashin mai shari’a Amina Adamu, an gurfanar da matashiyar nan Aisha Kabir ƴar unguwar...
Kotun shari’ar musulunci da ke zamanta a Ƙofar Kudu, ƙarƙashin mai shari’a Munzali Tanko, wata mata ta yi ƙarar mijin ta, kan zargin ya na zuwa...