Masanin kimiyyar siyasa a Jami’ar Bayaro da ke jihar Kano, Farfesa Kamilu Saminu Fagge, ya ce yawaitar samun zaben da bai kammala ba wato (Inconculusive) lokacin...
Babbar kotun jiha, mai lamba 11, da ke zamanta a Milla Road, ƙarƙashin mai shari’a Amina Adamu, an gurfanar da matashiyar nan Aisha Kabir ƴar unguwar...
Kotun shari’ar musulunci da ke zamanta a Ƙofar Kudu, ƙarƙashin mai shari’a Munzali Tanko, wata mata ta yi ƙarar mijin ta, kan zargin ya na zuwa...
Babbar kotun jiha mai lamba 18, da ke zamanta a garin Ungoggo, ƙarƙashin mai shari’a Zuwaira Yusuf, ta ci gaba da shari’ar, jarumar masana’antar shirya fina-finan...
Rundunar ƴan sandan jihar Kano, ta gurfanar da wasu matasa a gaban kotun Majistret da ke unguwar Nomans Land, bisa zargin ƙwacen waya. Ɗaya daga cikin...