Wasu matasa da suka addabi unguwar Ɗorayi da faɗan Daba, da sace-sacen kayayyakin jama’a, sun sake lashe aƙalla Mutane biyu bayan da suka hau su da...
Kwalejin fasaha ta jihar Kano, Poly Technic, za ta fara gwajin ta’ammali da miyagun ƙwayoyi ga ɗaliban da za su nemi gurbin karatu a shekara mai...
Al’ummar unguwar Gayawa da kewaye da ke ƙaramar hukumar Ungogo a jihar Kano, sun gudanar da wani gangami domin nuna damuwar su kan matsalar rashin kyan...
Gwamnatin jihar Kano ta ƙaddamar da kwamitin kar-ta kwana da zai dunga shiga lungu da saƙo na jihar, domin yin riga-kafin cututtuka don kare jihar daga...
Rundunar tsaro ta Civil Defense a nan Kano ta kama wani mutum da zargin laifin damfarar wasu mata wajen karɓar kudadensu da sunan zai samar musu...
Gwamnatin jihar Kano ta ƙaddamar da bayar da diyyar gonaki ga al’ummar yankin rijiyar gwangwan, Ƴar Gaya da ke ƙaramar hukumar Dawakin kudu, haɗi da mazauna...
Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ta Universal Declaration of Human Rights, ta ƙasa, ta ce akwai buƙatar gwamnan jihar Kano Injiniya Abba Kabir Yusuf, ya kau...
Jam’iyyar PRP ta jihar Kano ta tasha alwashin maka hukumar zaɓe mai zaman kanta ta jihar Kano, a kotu, matuƙar bata rage kuɗin da ta sanya...
Gwamnan jihar Kano Injiniya Abba Kabir Yusuf ya sanar da janye dokar hana zirga-zirga baƙi ɗaya, biyo bayan samun dai-daituwar al’amura a faɗin jihar, domin al’umma...
Harkokin sufuri sun tsaya cak a titin da ya hadar da Jihar Jigawa da Bauchi da kuma Kano, da ke yankin Babldu da Malamawar Gangara, da...