Da safiyar Larabar nan ne al’ummar unguwar Ja’en bakin Diga, da kewaye, da ke yankin ƙaramar hukumar Gwale a Kano, suka gudanar da sallar Alƙunutu tare...
Rundunar ƴan sandan jihar Kano ta ce daga cikin matasan da ta kama suna ɗaga tutar ƙasar Rasha hadda ƴan ƙasar waje. Mai magana da yawun...
Rundunar ƴan sandan jihar Kano ta samu cafke wani mutum mai suna Hassan Ilya ɗan garin Alhazawa da ke jihar Katsina, da ake zargi da Fashi...
Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ta Awareness for Human Right and Charity Foundation, ta yi Allah wa-dai da yadda wasu mutane ke ɗaga tutocin ƙasar Rasha...
Gwamnatin jihar Kano ta ce ta kama sama da mutane ɗari shida da ake zargi da tayar da hankalin al’umma, yayin gudanar da zanga-zangar lumana a...
Gwamnatin jihar Kano ta sassauta dokar hana fita daga ƙarfe 08:00 na safe a fito a gudanar da harkokin yau da kullum zuwa ƙarfe 02:00 na...
Gwamna Injiniya Abba Kabir Yusuf ya ce, ƴan ta’adda ne daga gidan Sarki na Nassarawa suka shiga cikin ƴan zanga-zanga inda suka tayar da tarzoma a...
Gwamnatin jihar Kano ta sanya dokar hana fita a faɗin jihar na tsawon awanni 24, biyo bayan zanga-zangar lumanar da al’ummar ƙasar nan suka ɗau gaɓarar...
Zauren haɗin kan malamai na jihar Kano ya ja hankalin masu yunƙurin gudanar da zanga-zangar tsadar rayuwa kan cewa matuƙar ta zama dole suyi, to su...
Majalisar dokokin jihar Kano ta ɗage tantance Sabon kwmishinan da Gwamnan Kano injiniya Abba Kabir Yusif, ya aike mata, da bukatar hakan a jiya Talata zuwa...
Hukumar kula da aikin Hajji ta kasa NAHCON, ta tabbatar da cewa kimanin Alhazan Najeriya 30, ne suka rasu a lokacin gudanar da ibadar aikin Hajjin...
Hukumar da ke kula da gidajen gyaran hali na jihar Kano, ta ce ba za ta lamunci yadda wasu masu shirya Fina-finai suke amfani da kayan...
Shugaban ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ta Sustainable Growth Initiatives for Human Rights Deplolopment ta kasa, kwamared Abubakar Musa Abdullahi, ya ce mai-makon masu shirya zanga-...
Ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam da yaƙi da rashin adalci da kuma bibiyar al’amuran da suka shafi shugabanci na gari, ta War Against Injustices, ta ce...
Mai martaba Sarkin Zazzau Alhaji Ahmed Nuhu Bamalli, ya ce tsadar rayuwar da aka samu kai yanzu a ciki zanga-zanga ba ita ce mafita ba, inda...