Sabon shugaban hukumar kula da gidajen ajiya da gyaran hali ta jihar Kano, Sulaiman M Inuwa ya ce, hukumar za ta ci gaba kokari, domin duk...
Sakataren ilimi na karamar hukumar Kumbotso, Magaji Muhammad Baure ya ce, za su duba yadda za a samarwa da makarantar Tudun Kaba gine-gine, nan bada dadewa...
Wani matashi mai sana’ar yankan farce, mai suna Musbahu Musa ya ce, ya kashe sama da dubu hamsin, wajen sayen kayayyaki masu inganci, domin zamanantar da...
Wani masanin al’amuran Aljanu a jihar Kano, Dr Yakubu Maigida Kachako ya ce, Idan mutane suka riƙe addu’a babu wata barazana da tsoratarwa da Aljanu za...
Alƙalin alƙalai na jihar Kano, Dr Tijjani Yusuf Yakasai ya ce, ɓangaren Shari’a ya samu dukkan nasarori ne sakamakon jajircewar ma’aikata. Dr. Tijjani Yusuf Yakasai, ya...
Ƙungiyar lauyoyi ta ƙasa reshen jihar Kano (NBA) ta ce, za ta gudanar da tattaki, domin neman ƴancin cin gashin kai a ɓangaren shari’a. Shugaban ƙungiyar,...
Wata budurwa da ta je sayen Kaji a gidan gona, domin fara kiwo ta ce, samari sun daina baiwa ƴan mata kuɗi shi yasa suka koma...
Babbar limamin masallacin Juma’a na Masjidil Kuba da ke unguwar Tukuntawa, malam Ibrahim Abubakar Tofa ya ce, Idan al’umma ba su nisanci riba ba, Allah zai...
Limamin masallacin Juma’a na Amsar Bin Yasir da ke Gwazaye Gangar ruwa, malam Zubair Almuhammadi ya ce, rashin haƙuri ke sanya al’ummar zaɓar gurɓatattun shugabanni. Malam...
Babban limamin masallacin malam Adamu Babarbare, da ke unguwar Bachirawa sabuwar Madina, malam Muhammad Yakubu Umar ya ce, yawaita sabo na janyo ƙaruwar talauci a cikin...