Na’ibin Limamin masallacin juma’a na unguwa Uku CBN Quarters, Dr Aminu Isma’il, ya ce, yawan jama’a ba shi ne ma’auni ba na gane gaskiya, saboda haka...
Limamin masallacin Juma’a na Bukavu Barrack, a jihar Kano, Manjo Sabi’u Muhammad Yusuf, ya ja hankalin al’ummar Musulmi da su kasance masu yin addu’a, domin ita...
Limamin Juma’a na unguwar Sharaɗa, Baharu Abdul Rahman, ya hankalin al’ummar Musulmi da su rinƙa jin ƙan ƴan uwan su. Malam Baharu Abdul Rahman, ya bayyana...
Limamin masallacin Juma’a na Nana A’isha da ke unguwar Na’ibawa Gabas, Malam Mu’az Muhammad, ya ce, bai halatta a yi koyi da Yahudu ko Nasara a...
Kotun majistret mai lamba 55, da ke zamanta a ‘yan Alluna da ke unguwar Koƙi a jihar Kano, ƙarƙashin mai shari’a Sadiƙu Sammani, ta sanya wata...
Kotun shari’ar musulunci da ke zamanta a ƙaramar hukumar Ungogo, ƙarƙashin mai shari’a Mansur Ibrahim, ta hori wata mata mai suna, Sailuba Abubakar da ɗaurin shekara...
Abubakar Shu’aibu, ya bayyana hakan ne, a zantawar sa da wakilin mu na ‘yan Zazu, Abba Isah Muhammad. Wani matashi a jihar Kano mai suna Abubakar...
Kotun shari’ar musulunci da ke ƙaramar hukumar Ungogo, ƙarƙashin mai shari’a Mansur Ibrahim Bello, an gurfanar da Dagacin Dausayi da mutane biyu kan zargin sayar da...
Wani tsohon malamin makaranta a jihar Kano, malam Kabir Sani Hanga ya ce, kwaɗayi da son zuciyar wasu malaman makaranta ke janyo a raina su. Malam...
Shugaban tsangayar ilimin harsunan Najeriya da ke kwalejin ilimi ta tarayya a jihar Kano (FCE), Dr. Rabi’u Tijjani Rabi’u ya ce, akwai buƙatar al’umma su rinƙa...