Babbar kotun jiha mai lamba 16, ƙarƙashin mai shari’a Jamilu Shehu Sulaiman, ta fara sauraron shari’ar da hukumar yaƙi da cin hanci da rashawa ICPC, ta...
Wani matashi ya gurfana a gaban kotun shari’ar musulunci da ke zamanta a Kafin Maiyaƙi, a ƙaramar Hukumar Kiru, kan zargin satar Tunkiya. Matashin mai suna...
Rahotanni daga ma’aikatar muhalli ta jihar Kano, sun bayyana cewa, Allah Ya yiwa sarkin tsaftar Kano, Alhaji Jafar Ahmad Gwarzo rasuwa a ƙasar Saudiyya. Marigayin ya...
Mai magana da yawun kotunan jihar Kano Baba Jibo Ibrahim ya ce, Alkalai za su iya kai ziyara Ofishin ‘yan sanda, domin duba waɗanda a ka...
Sarkin kasuwar Kurmi a jihar Kano, Alhaji Abdullahi Maikano Darma, ya ce, ɓangaren sayar da litattafai da su ka yi asarar Miliyoyin kuɗi, yayin tashin wata...
Babbar kotun tarayya mai lamba 3, ta ci gaba sauraron shari’ar nan wadda, Muhuyi Magaji Rimin Gado, ya yi ƙarar gwamnatin jihar Kano da Kwamishinan shari’a...
Wasu mutane biyu shun shigar da kara babbar kotun shari’ar musulunci da ke zamanta a Fagge, ƙarƙashin mai shari’a Kamilu Garba Mai Sikile, su na neman...
Kotun majistret mai lamba 4, da ke zamanta a gidan Murtala, ƙarƙashin mai shari’a Rakiya Lami Sani, wani matashi ya sake gurfana kan zargin barazanar kashe...
Shugaban jam’iyyar APC a jihar Kano, Hon. Abdullahi Abbas ya ce, Sanatan Kano ta tsakiya, malam Ibrahim Shekarau bai taɓa taimakon jam’iyyar ba, tun bayan ɗarewar...
Limamin masallacin na rundunar ƴan sandan kwantar da tarzoma na Mobile Barrack, mai lamba 52, da ke unguwar Panshekara a ƙaramar hukumar Kumbotso, ASP Adamu Abubakar,...