Hukumar kula da ingancin magani da kayan abinci ta kasa reshen jihar Kano, ta karrama gidan rediyon Dala FM, bisa gudunmawa da ta ke baiwa al’umma....
Gidauniyar tallafawa ‘ya’yan masu bukata ta musamman a harkokin ilimi Kanawa (Educational Foundation for the Disable), ta bukaci gwamnatin jihar Kano, da ta aiwatar da dokar...
Rundunar ƴan sandan jihar Kano ta gargaɗi al’umma musamman ma matasa, da su kaucewa karya doka a lokacin gudanar da bikin Maukibi wanda za a gudanar...
Hukumar kashe gobara ta jihar Kano, ta tabbatar da faruwar wani hatsari tsakanin wata motar ɗaukar ruwa wadda ta daki wani mai babur mai kafa biyu...
Hukumar kashe gobara ta jihar Kano, ta tabbatar da tashin wata gobara a cikin wani gida da ke unguwar Kawon Mai Gari bayan Firamaren unguwar a...
Shugaban Ƙungiyar Annabi ne mafita, Kwamared Muhammad Suraj Yarima Mai Sulke, ya ce, bai kamata matasa su rinƙa sanya kansu a cikin halin shaye-shaye ba, da...
Jami’ar Bayero ta Kano, ta yaye ɗaliban kimiya daban-daban wanda su ka kammala karatu a harkokin lafiya a jami’ar. Ɗaliban wanda su ka kammala karatu daga...
Wani mai mota da ke zargi ya ture wani mai babur din Adaidaita Sahu daga gadar sama ta titin By-Pass a yankin karamar hukumar Kumbotso, lamarin...
Ƙungiyar masu haɗa magunguna da fasaha ta ƙasa reshen jihar Kano (PHATAN), sun gudanar da taron ranar masu haɗa magunguna da Fasaha ta duniya, wanda su...
Matar gwamnan Kano, Farfesa Hafsat Umar Ganduje, ta ce yaki da shan miyagun kwayoyi a tsakanin matasa ba zai tabbata ba, har sai kowa ya bayar...